Trao tiền hỗ trợ các bệnh nhân khó khăn
(BĐ) - Sáng 10.6, Hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo tỉnh phối hợp với Chi hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo Tịnh Đức đến BVĐK tỉnh thăm và trao gần 46 triệu đồng cho bệnh nhân Lê Thị Xuân Thảo (28 tuổi ở thôn Xuân Thạnh, xã Mỹ An, huyện Phù Mỹ).
Trước đó, khi đang đun nước, chị Thảo bị động kinh làm văng nước sôi vào người và bỏng nặng (ảnh). Do không có tiền chạy chữa nên vết bỏng không lành, nhiều vùng da bị lở loét và hoại tử.
Được biết, chị Thảo đang ở cùng mẹ già 65 tuổi và đứa con 3 tuổi, gia đình thuộc diện hộ nghèo của xã.
● Sáng cùng ngày, Hội CTĐ tỉnh đã đến thăm hỏi, động viên và trao 1 triệu đồng hỗ trợ ông Nguyễn Văn Mại (63 tuổi, ở khu phố 3, phường Hải Cảng, TP Quy Nhơn) bị khuyết tật bẩm sinh và tai biến.
NGỌC NGA - HỮU THANH