Phê duyệt hỗ trợ đối tượng bị ảnh hưởng bởi dịch Covid-19
(BĐ) - UBND tỉnh tiếp tục phê duyệt hỗ trợ cho hộ kinh doanh cá thể, lao động tự do, người lao động bị chấm dứt hợp đồng lao động nhưng không đủ điều kiện hưởng trợ cấp thất nghiệp trên địa bàn huyện Tây Sơn và Vân Canh.
Cụ thể, huyện Tây Sơn có 44 hộ kinh doanh cá thể có doanh thu khai thuế dưới 100 triệu đồng/năm tạm ngừng kinh doanh trong tháng 4.2020 do ảnh hưởng bởi đại dịch Covid-19, 9 người lao động bị chấm dứt hợp đồng lao động nhưng không đủ điều kiện hưởng trợ cấp thất nghiệp, 599 lao động tự do bị mất việc làm do ảnh hưởng bởi dịch bệnh được phê duyệt hỗ trợ. Tổng số tiền hỗ trợ là 652 triệu đồng.
Huyện Vân Canh có 36 hộ kinh doanh cá thể có doanh thu khai thuế dưới 100 triệu đồng/năm tạm ngừng kinh doanh trong tháng 4 và 211 người là lao động tự do bị mất việc làm do đại dịch. Tổng số tiền hỗ trợ là 247 triệu đồng.
AN PHƯƠNG