Sôi nổi, hào hứng ra quân chiến dịch tình nguyện hè tại Hoài Nhơn
Sáng 11.7, tại Trường Tiểu học Hoài Xuân (TX Hoài Nhơn), chi đoàn Sở VH&TT, Trung tâm hoạt động thanh thiếu nhi tỉnh phối hợp với Thị đoàn Hoài Nhơn tổ chức ra quân chiến dịch thanh niên tình nguyện hè, trao khu vui chơi và tổ chức chuyến xe tri thức cho các em thiếu nhi tại trường. Chuỗi các hoạt động đã tạo khí thế sôi nổi, hào hứng cho trên 200 thiếu nhi nhà trường.
Ban tổ chức trao tặng Khu vui chơi trị giá 30 triệu cho Nhà trường
Hơn 200 học sinh háo hức tham gia các hoạt động được tổ chức tại trường, như chuyến xe tri thức, xem phim 3D hay thể hiện năng khiếu tô màu tranh cát.
Cũng trong khuôn khổ chương trình, Ban tổ chức đã trao tặng cho trường Công trình thanh niên là khu vui chơi cho trẻ trị giá gần 30 triệu đồng, đồng thời chi đoàn Sở VH&TT còn trao tặng cho trường 200 đầu sách và tổ chức dọn vệ sinh và trồng 20 cây sao đen để tạo cảnh quang trong trường.
ÁNH NGUYỆT