BĐBP tỉnh khám bệnh, cấp phát thuốc miễn phí cho người dân
Hướng tới kỷ niệm 73 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ (27.7.1947- 27.7.2020), sáng 13.7, Đoàn Quân y (BĐBP tỉnh) tổ chức đợt khám bệnh, cấp phát thuốc miễn phí cho người dân.
Quân y BĐBP tỉnh khám bệnh cho người dân tại Trạm y tế phường Tam Quan Nam, TX Hoài Nhơn.
Tại Trạm y tế phường Tam Quan Nam, TX Hoài Nhơn, Đoàn Quân y BĐBP tỉnh phối hợp với Sở Y tế và Trung tâm Y tế TX Hoài Nhơn khám chữa bệnh, cấp phát thuốc miễn phí cho hơn 100 người dân là gia đình liệt sỹ, thương binh, hộ nghèo đặc biệt khó khăn và các hộ đăng ký phong trào toàn dân tham gia bảo vệ chủ quyền lãnh thổ, an ninh biên giới quốc gia trong tình hình mới trên địa bàn phường, với tổng số tiền 10 triệu đồng.
Theo kế hoạch, từ nay đến ngày 17.7, Đoàn Quân y BĐBP tỉnh sẽ phối hợp với Phòng khám quân y kết hợp Đồn biên phòng Mỹ An (huyện Phù Mỹ); Đồn biên phòng Nhơn Lý, Nhơn Châu (TP Quy Nhơn) và Trạm y tế các xã trên địa bàn đóng quân để vừa khám bệnh cấp thuốc, vừa tuyên truyền, vận động bà con nâng cao nhận thức về chăm sóc sức khỏe như: ăn chín, uống sôi, ngủ phải mắc màn, khi ốm đau phải đến các Trạm Y tế xã khám chữa bệnh.
Tin, ảnh: CÔNG CƯỜNG