Tin vắn
● UBND huyện Tuy Phước vừa quyết định chi hỗ trợ 1,1 tỷ đồng cho UBND các xã, thị trấn và Phòng Y tế huyện để thực hiện chi chế độ đặc thù trong phòng, chống dịch Covid-19 theo Nghị quyết số 37/NQ-CP ngày 29.3.2020, trong đó nguồn ngân sách Trung ương hỗ trợ 550 triệu đồng, nguồn dự phòng chi tại huyện 550 triệu đồng.
THIÊN TRÚC
● Ngày 15.7, UBND tỉnh đã có văn bản đồng ý chủ trương xây dựng Nhà máy xử lý rác thải TX Hoài Nhơn, phục vụ nhu cầu thu gom và xử lý rác thải trên địa bàn TX Hoài Nhơn, huyện Hoài Ân và An Lão. Nhà máy này sẽ dùng công nghệ hiện đại, tiên tiến, thay cho công nghệ chôn lấp; công suất xử lý 120 tấn rác thải sinh hoạt/ngày, tổng vốn đầu tư hơn 89 tỷ đồng, từ nguồn vốn xã hội hóa.
HỒNG HÀ
● Trên 250 học sinh trường THCS Mỹ Chánh (huyện Phù Mỹ) đã được tập huấn, truyền thông kỹ năng phòng, chống tai nạn thương tích, đuối nước, do Huyện đoàn và Hội đồng Đội huyện tổ chức ngày 16.7. Ngoài học lý thuyết, các em còn được hướng dẫn và thực hành cách sơ cứu ban đầu cho các nạn nhân bị đuối nước, hóc dị vật, rắn cắn, điện giật.
VĂN TỐ