Tin vắn
● Ngày 17.7, tại xã Mỹ Thành (huyện Phù Mỹ), ĐVTN thị trấn Bình Dương, xã Mỹ Lộc, Mỹ Hiệp, Mỹ Trinh, Mỹ Thành và CA huyện tổ chức chương trình “Nghĩa tình biên giới, hải đảo”. 60 ĐVTN tham gia quét dọn nghĩa trang liệt sĩ xã, dâng hương các anh hùng liệt sĩ, dọn vệ sinh bãi biển và giao lưu bóng chuyền. Dịp này, các đơn vị tặng 10 suất quà cho con em ngư dân có hoàn cảnh khó khăn và 5 suất quà các gia đình chính sách.
HẰNG NGA
● Sáng 17.7, Trường Tiểu học số 1 Phước Thắng (huyện Tuy Phước) tổ chức khai giảng lớp võ cổ truyền Việt Nam, có 82 em đăng ký học. Đến thời điểm hiện tại lớp võ thuật cổ truyền hè năm 2020, huyện Tuy Phước có 8 trường học đăng ký mở lớp với khoảng hơn 500 học sinh đăng ký học.
TẤN HÙNG