Tin vắn
● Sáng 18.7, Bệnh viện Quân y 13 (Cục hậu cần Quân khu 5) phối hợp với xã Tây Xuân khởi công xây dựng cổng làng Cam, thôn Đồng Sim, xã Tây Xuân (huyện Tây Sơn). Cổng làng Cam sẽ được xây kiên cố, khang trang thay thế cho cổng làng cũ thiết kế tạm bợ. Tổng kinh phí xây dựng 25 triệu đồng do Bệnh viện Quân y 13 hỗ trợ. Dự kiến cổng làng sẽ hoàn thành nghiệm thu đưa vào sử dụng ngày 1.8.2020.
ÁNH NGUYÊN
● Ngày 18.7, Chi đoàn BHXH tỉnh tổ chức hoạt động “Ngày thứ Bảy tình nguyện giải quyết thủ tục hành chính cho nhân dân”. Kết quả trong ngày ra quân đã tư vấn, giải quyết thủ tục hành chính cho 21 lượt người đến liên hệ công việc.
MỘC LAN
● Sáng 18.7, tại hồ bơi của ông Trần Văn Phá (ở thôn 10, xã Mỹ Thắng, huyện Phù Mỹ), Đoàn Thanh niên xã Mỹ Thắng khai giảng lớp dạy bơi miễn phí cho học sinh có hoàn cảnh khó khăn. Tham gia lớp học có 30 em học sinh đang học tại các trường tiểu học trên địa bàn xã. Hoạt động này góp phần đẩy mạnh phong trào tập luyện môn bơi lội, rèn luyện thân thể và phòng chống tai nạn đuối nước cho các em thiếu nhi trên địa bàn.
VĂN TỐ