Truyền thông phòng, chống xâm hại tình dục và bạo lực học đường
(BĐ) - Ngày 26.7, Thành đoàn - Hội đồng Đội TP Quy Nhơn phối hợp cùng Trung tâm Hoạt động Thanh thiếu nhi tỉnh tổ chức Diễn đàn truyền thông về phòng, chống xâm hại tình dục và bạo lực trong học đường năm 2020.
Tại chương trình, 200 học sinh đã được các anh chị điều phối viên hướng dẫn kỹ năng phòng chống xâm hại tình dục trẻ em; cách nhận diện người xấu, những hành vi bạo lực, xâm hại tình dục để phòng tránh, những kiến thức về giới tính, hướng dẫn các em biết cách tự vệ.
NAM KHÁNH