Hội LHPN tỉnh: Tiếp tục thực hiện chủ đề năm “An toàn cho phụ nữ và trẻ em”
(BĐ) - Tại Hội nghị lần thứ 9, Ban chấp hành Hội LHPN tỉnh khóa XIX (nhiệm kỳ 2016 - 2021) diễn ra chiều 29.7 tại TP Quy Nhơn, Hội LHPN tỉnh sơ kết công tác 6 tháng đầu năm 2020 và triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm.
Trong 6 tháng đầu năm 2020, Hội phát triển mới 6.118 hội viên. 100% Hội cấp huyện và các đơn vị hưởng ứng triển khai đợt thi đua đặc biệt lập thành tích chào mừng Đại hội Đảng các cấp tiến tới Đại hội Đảng toàn quốc lần thứ XIII bằng các chương trình, hoạt động thiết thực. Trong bối cảnh tác động của dịch Covid-19, bên cạnh nhiệm vụ thường xuyên, công tác tuyên truyền phòng, chống dịch và góp phần đảm bảo an sinh xã hội được tăng cường. Các cấp Hội đã tổ chức truyền thông trực tiếp 14.400 nhóm nhỏ, cấp phát 32.000 tờ rơi, trên 41.000 khẩu trang, 1.000 mũ ngăn giọt bắn, hàng chục ngàn bánh xà phòng, dung dịch sát khuẩn và trao tặng hàng trăm suất quà nhu yếu phẩm cho hội viên phụ nữ khó khăn. Bên cạnh đó, tiếp tục vận động, hỗ trợ xây dựng, sửa chữa nhà Mái ấm tình thương cho hội viên phụ nữ nghèo, khó khăn về nhà ở, trong đó xây mới 4 nhà, sửa chữa 7 nhà với tổng số tiền gần 182 triệu đồng...
Trọng tâm công tác 6 tháng cuối năm, các cấp Hội tiếp tục triển khai, tổ chức các hoạt động thực hiện chủ đề năm “An toàn cho phụ nữ và trẻ em” với trọng tâm ưu tiên thực hiện thống nhất trong hệ thống Hội về phòng, chống xâm hại trẻ em; giám sát về công tác phòng, chống bạo lực học đường tại các trường THPT trên địa bàn tỉnh; hưởng ứng tôn vinh Áo dài - di sản văn hóa Việt Nam thông qua tổ chức cuộc thi ảnh online về vẻ đẹp áo dài, trình diễn áo dài...
SAO LY