CÔNG TY XỔ SỐ KIẾN THIẾT BÌNH ÐỊNH:
Hỗ trợ 2 hộ nghèo xây dựng nhà ở kiên cố
Ngày 23.12, Công ty Xổ số kiến thiết tỉnh phối hợp Hội Bảo trợ người tàn tật - trẻ em mồ côi tỉnh tổ chức bàn giao nhà tình thương cho 2 gia đình ở hai huyện An Lão và Hoài Ân (ảnh).
Hộ được hỗ trợ xây nhà ở huyện An Lão là hộ bà Đinh Thị Xía (ở thôn 5, xã An Hưng) - là gia đình thuộc diện hộ khuyết tật nghèo; ở huyện Hoài Ân là hộ bà Tăng Thị Chín (ở thôn An Thường 2, xã Ân Thạnh - 64 tuổi, là người khuyết tật, có chồng bị bệnh, mất sức lao động, gia đình thuộc diện hộ nghèo, có nhà ở thuộc loại tạm bợ). Chi phí xây dựng nhà mới của cả hai hộ gia đình kể trên khoảng 55 triệu đồng, trong đó phần được Công ty Xổ số kiến thiết tỉnh hỗ trợ là 40 triệu đồng.
HỮU BÁ - VĂN HÙNG