Thanh niên tích cực tuyên truyền phòng, chống dịch
(BĐ) - Trước tình hình dịch Covid-19 diễn biến phức tạp, các hoạt động của Chiến dịch Thanh niên tình nguyện hè 2020 được tổ chức Đoàn gắn liền với phòng chống dịch.
ĐVTN TX An Nhơn tặng khẩu trang miễn phí cho người dân.
Ngày 10.8, Thị đoàn An Nhơn phối hợp với Công ty TNHH Bất động sản và Dịch vụ Đô Thị phát 2.000 khẩu trang miễn phí và 1.000 tờ rơi tuyên truyền tại các khu vực thường tập trung đông người. Tại phường Lý Thường Kiệt (TP Quy Nhơn), 50 ĐVTN tự tay làm hơn 400 kính chống bọt bắn phòng dịch Covid-19. Đoàn phường sẽ tặng sản phẩm này cho người dân trên địa bàn, đặc biệt là các hộ tiểu thương tại Chợ Sân bay để góp phần phòng, chống dịch bệnh. Tại huyện Tây Sơn, Huyện đoàn tổ chức khánh thành và tặng khu vui chơi thiếu nhi trị giá 30 triệu đồng cho xã Vĩnh An.
Theo thống kê của Tỉnh đoàn, cùng với việc tự mình nâng cao ý thức phòng dịch, toàn tỉnh đã thành lập 415 Đội Thanh niên tình nguyện tập trung tuyên truyền, vận động người dân tham gia cùng chính quyền các cấp trong công tác phòng, chống dịch bệnh; dọn dẹp vệ sinh, phát 10.000 tờ rơi cho nhân dân, tổ chức các điểm rửa tay diệt khuẩn, phun thuốc khử trùng…
HỒNG PHÚC