Trao “Nhà tình nghĩa” cho đối tượng chính sách huyện Vĩnh Thạnh
Sáng 12.8, Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh trao tặng “Nhà tình nghĩa” cho đối tượng chính sách nhân dịp kỷ niệm 75 năm Cách mạng Tháng Tám và Quốc khánh 2.9 cho bà Nguyễn Thị Hạnh, ở khu phố Định Bình, thị trấn Vĩnh Thạnh.
Đại tá Nguyễn Xuân Sơn, Phó Chính ủy Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh trao quyết định hỗ trợ nhà ở cho bà Nguyễn Thị Hạnh
Ngôi nhà có diện tích 65m2, với tổng kinh phí xây dựng gần 200 triệu đồng, trong đó tiền hỗ trợ của Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh 80 triệu đồng. Đây là một trong hai trường hợp ở huyện Vĩnh Thạnh được Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh hỗ trợ xây dựng nhà ở trong năm nay.
Tại buổi lễ trao tặng “Nhà tình nghĩa” cho bà Nguyễn Thị Hạnh, đại diện Bộ CHQS tỉnh chúc mừng và động viên gia đình phát huy truyền thống cách mạng của quê hương, sử dụng, giữ gìn và thường xuyên bảo quản ngôi nhà được khang trang.
XUÂN DŨNG