Hoài Nhơn: Trao nhà nhân ái cho cựu TNXP có hoàn cảnh khó khăn
Sáng 26.8, Tỉnh đoàn phối hợp với Hội doanh nhân trẻ Bình Định tổ chức nghiệm thu và bàn giao nhà nhân ái cho gia đình ông Lê Kỳ (75 tuổi, khu phố Cự Lễ, phường Hoài Hảo), là hội viên Hội cựu Thanh niên xung phong (TNXP) có hoàn cảnh khó khăn, bị tai biến nằm một chỗ.
Ngôi nhà mới được xây dựng theo tiêu chuẩn nhà cấp 4, khang trang, có diện tích gần 100m2, với tổng kinh phí hơn 100 triệu đồng. Trong đó, Hội doanh nhân trẻ Bình Định hỗ trợ 50 triệu đồng, phần còn lại do gia đình lo liệu.
Việc hỗ trợ xây dựng nhà là việc làm có ý nghĩa thiết thực, giúp gia đình cựu TNXP vượt qua khó khăn, có nhà ở ổn định, đồng thời thể hiện sự trân trọng và biết ơn sâu sắc của xã hội đối với những đóng góp to lớn của các thế hệ TNXP trong sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ Quốc.
Dịp này thị đoàn Hoài Nhơn cũng hỗ trợ cho gia đình ông Lê Kỳ 1 triệu đồng, Ngân hàng Liên Việt Post Bank hỗ trợ 500 nghìn đồng.
QUANG HẢI