Thăm, tặng quà các điểm cách ly tập trung
(BĐ) - Ngày 27.8, Đoàn Thanh niên Bộ CHQS tỉnh và Đoàn trường ĐH Quy Nhơn đến thăm, tặng quà tại 3 điểm cách ly tập trung do Bộ CHQS tỉnh quản lý.
Tặng quà cho điểm cách ly tập trung tại Đại đội Công binh.
Trong đó, Đoàn Thanh niên Bộ CHQS tỉnh tặng các nhu yếu phẩm trị giá 35 triệu đồng gồm: 45 thùng mỳ tôm, 1.000 quả trứng gà, 128 lốc nước ép trái cây... Đoàn trường ĐH Quy Nhơn tặng 3 máy sát khuẩn tự động; 60 lít nước sát khuẩn và 4.500 khẩu trang y tế, trị giá 15 triệu đồng.
Được biết, hiện đang có 361 trường hợp đang được cách ly tại Trung tâm huấn luyện, bồi dưỡng kiến thức quốc phòng, an ninh (xã Cát Tân, huyện Phù Cát); Trung đoàn Bộ binh 739 và Đại đội Công binh (đều ở phường Bùi Thị Xuân, TP Quy Nhơn). Đây là một trong những hoạt động của tuổi trẻ chung tay với toàn tỉnh phòng chống dịch Covid-19.
Ngày 27.8, Ban Chỉ đạo phòng, chống Covid-19 BĐBP tỉnh cấp phát 10.000 khẩu trang y tế cho các cơ quan, đơn vị, các chốt kiểm soát dịch trên địa bàn khu vực biên giới biển. Cùng với việc cấp khẩu trang, Ban chỉ đạo kiểm tra, chấn chỉnh công tác phòng, chống dịch Covid-19, chỉ đạo các đơn vị cũng như các điểm chốt tiếp tục triển khai, thực hiện nghiêm túc và hiệu quả các biện pháp phòng chống dịch; phối hợp chặt chẽ với các sở, ban, ngành và chính quyền địa phương chủ động phòng, chống dịch, không để phát sinh, lây nhiễm dịch trên địa bàn. Ban Chỉ đạo động viên cán bộ, chiến sĩ an tâm công tác, khắc phục khó khăn, hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao, quyết tâm ngăn chặn và đẩy lùi đại dịch.
Tính đến thời điểm này, BĐBP tỉnh đã tổ chức cấp phát hơn 20.000 khẩu trang, 1 máy phun thuốc phòng dịch, 50 bộ quần áo bảo hộ, 1 nhiệt kế hồng ngoại, dung dịch sát khuẩn và nhiều mặt hàng khác (tổng trị giá trên 300 triệu đồng) cho các cơ quan, đơn vị, các chốt kiểm soát dịch.
HỒNG PHÚC - THANH BÌNH