Bị sụp hố nước sâu, người chăn bò tử vong
Sáng 28.8, người thân và bạn bè đến viếng và chia buồn với gia đình ông Huỳnh Năm (76 tuổi, xóm 2, thôn Cảnh An 2, xã Phước Thành, huyện Tuy Phước), là nạn nhân bị tử vong sau khi bị sụp xuống hố nước sâu trong lúc đi tắm bò.
Theo thông tin ban đầu, vào khoảng 10 giờ ngày 27.8, ông Năm dắt bò ra sông Hà Thanh (đoạn qua địa bàn thôn Cảnh An 2, xã Phước Thành) để tắm. Không may, ông Năm bị sụp xuống hố nước sâu.
Đến 15 giờ 10 phút cùng ngày, đội Cảnh sát PCCC& CHCN khu vực số 2 đã tìm được thi thể ông Năm và bàn giao cho gia đình mai táng.
Theo một số người dân địa phương, tại khu vực ông Năm gặp nạn có 1 công ty đang khai thác cát. Tuy nhiên, công ty này không cắm biển cảnh báo nguy hiểm.
Vụ việc đang được các ngành chức năng điều tra làm rõ.
THIÊN PHÚC