Nhiều hoạt động thanh niên tình nguyện hè thiết thực
(BĐ) - Từ ngày 29 - 31.8, các cơ sở đoàn trên địa bàn tỉnh tiếp tục ra quân tổ chức các hoạt động tình nguyện hè năm 2020.
Đoàn Khối Doanh nghiệp tỉnh tặng 1.000 khẩu trang y tế cho Làng K8.
Đoàn Khối Doanh nghiệp tỉnh cùng với sự đồng hành của Chi đoàn Công ty TNHH Lâm nghiệp Quy Nhơn, Công ty TNHH Xổ số kiến thiết Bình Định tổ chức Chiến dịch “Kỳ nghỉ hồng” với chủ đề “San sẻ yêu thương - vượt qua đại dịch” tại Làng K8, xã Vĩnh Sơn (huyện Vĩnh Thạnh). Tại chương trình, Đoàn Khối tặng 1.000 khẩu trang y tế, 50 chai nước sát khuẩn tay, 1.000 quyển vở cho các em học sinh và tổ chức chương trình cắt tóc miễn phí cho người dân và trẻ em của Làng K8.
Tại xã An Toàn (huyện An Lão), Đoàn Khối các cơ quan tỉnh tặng 50 suất quà gồm các nhu yếu phẩm với tổng trị giá hơn 11 triệu đồng cho bà con nhân dân địa phương và 200 khẩu trang vải kháng khuẩn cho Đoàn xã.
ĐVTN phường Hoài Tân và trường THPT Tăng Bạt Hổ sơn sửa lại khu vui chơi tại trường Mầm non Hoài Tân.
Tại xã Nhơn Hải (TP Quy Nhơn), Chi đoàn trường Chuyên biệt Hy vọng Quy Nhơn phối hợp với Chi đoàn Sở TT&TT tặng quà cho 20 em học sinh có hoàn cảnh khó khăn.
Tại phường Đống Đa (TP Quy Nhơn), Đoàn phường ra quân bóc xóa quảng cáo trên tuyến đường Trần Hưng Đạo và lắp đặt các hình nộm Chipi tuyên truyền về ATGT và bảo vệ môi trường.
Theo thống kê của Tỉnh đoàn, 100% cơ sở đoàn trong tỉnh đã tổ chức các đội thanh niên tình nguyện tuyên truyền về diễn biến của dịch bệnh Covid-19 và các biện pháp phòng chống dịch tại cộng đồng cho người dân; hướng dẫn người dân cài đặt và sử dụng phần mềm Bluezone và tổ chức các hoạt động tình nguyện tại các điểm trường trước khi bước vào năm học mới.
Tại huyện Tuy Phước, Đoàn Thanh niên CA tỉnh tổ chức chương trình “Nâng bước em đến trường” tại xã Phước Thuận, tặng 60 suất quà gồm sách vở, mỗi suất trị giá 300 nghìn đồng cho các học sinh nghèo vượt khó trên địa bàn xã.
HỒNG PHÚC - THÀNH LONG