Cháy cơ sở sản xuất hòm ở Tuy Phước, thiệt hại khoảng 2 tỷ đồng
(BĐ) - Đến khoảng 3 giờ, ngày 7.9, đám cháy tại cơ sở sản xuất hòm và nhà dân của gia đình bà Nguyễn Thị Ấn (thôn Kim Tây, xã Phước Hòa, huyện Tuy Phước) được lực lượng chức năng dập tắt hoàn toàn.
Lực lượng chức năng tiến hành dập tắt đám cháy. Ảnh: Kiều Anh
Trước đó, khoảng 21 giờ 45 phút ngày 6.9, Phòng Cảnh sát PCCC&CNCH (CA tỉnh) tiếp nhận thông tin cháy tại cơ sở này và nhanh chóng điều động lực lượng, phương tiện tiếp cận đám cháy.
Vì nơi cháy chứa toàn vật dụng dễ cháy, lại nằm trong khu dân cư, nguy cơ cháy lan rất lớn nên lực lượng chữa cháy đã huy động 6 xe và 2 máy bơm chữa cháy cùng gần 50 chiến sĩ để nhanh chóng dập tắt đám cháy.
Nguyên nhân cháy bước đầu được xác định do thắp nhang thờ cúng gây cháy, thiệt hại ban đầu theo chủ cơ sở ước tính khoảng 2 tỉ đồng.
K.ANH