Hai người bị chém trọng thương
Lúc 3 giờ ngày 27.12, nhận được tin báo tại bãi đất trống thuộc tổ 7C, KV1, phường Nhơn Bình, TP Quy Nhơn xảy ra vụ đánh nhau, CA phường Nhơn Bình nhanh chóng đến nơi nhưng các đối tượng đã kịp bỏ chạy, còn lại 2 người: Lê Văn Quang (SN 1984, ở KV1, phường Nhơn Bình) bị thương ở đầu rất nặng và anh Ngô Thành Hưng (SN 1985, ở cùng địa phương) bị chém (lưỡi rựa còn dính chặt vào xương ống chân). Công an phường đã đưa cả hai đến BVĐK tỉnh cấp cứu. Vụ việc đang được tiếp tục điều tra làm rõ.
BẢO VĂN
tôi đề nghị điều tra làm rõ vụ việc này trong thời gian sớm nhất ! để bà con được an tâm ăn tết ! vì 1 số thanh niên hư hỏng ở khu vực này thường xuyên tập trung ăn nhậu và đánh nhau ,gây mất an ninh trật tự và làm hoang man cho người dân chúng tối đang sinh sống và làm ăn ở đây ! đối tượng LÊ VĂN QUANG thường hay tập trug đám thanh niên hư hỏng ,vô công rồi nghề ăn nhậu say sưa và gây gỗ đánh nhau trong nhiều năm qua nằm trên địa bàn chúng tôi đang sinh sống ! Thường đi cùng với QUANG là người bạn thân mới từ nơi xa về ( không rõ danh tính ),được biết người này cũng sống trong phường NHƠN BÌNH ,gần khu vực đã gây án ! và rất thường hay cùng tham gia tụ tập ăn nhậu và đánh nhau với QUANG trong nhiều vụ án trước đây ! chúng tôi tha thiết mong cơ quan chức năng sớm vào cuộc điều tra làm rõ để chúng tôi không phải sống chung với những tên tội phạm gây hoang mang,ảnh hưởng đến tinh thần,sức khỏe và khả năng lao động để cống hiến cho xã hội ! chúng tôi xin chân thành cảm ơn !
tôi đề nghị điều tra làm rõ vụ việc này trong thời gian sớm nhất ! để bà con được an tâm ăn tết ! vì 1 số thanh niên hư hỏng ở khu vực này thường xuyên tập trung ăn nhậu và đánh nhau ,gây mất an ninh trật tự và làm hoang man cho người dân chúng tối đang sinh sống và làm ăn ở đây ! đối tượng LÊ VĂN QUANG thường hay tập trug đám thanh niên hư hỏng ,vô công rồi nghề ăn nhậu say sưa và gây gỗ đánh nhau trong nhiều năm qua nằm trên địa bàn chúng tôi đang sinh sống ! Thường đi cùng với QUANG là người bạn thân mới từ nơi xa về ( không rõ danh tính ) nhưng thường hay cùng tham gia tụ tậu ăn nhậu và đánh nhau với QUANG trong nhiều vụ án trước đây ! chúng tôi tha thiết mong cơ quan chức năng sớm vào cuộc điều tra làm rõ để chúng tôi không phải sống chung với những tên tội phạm gây hoang mang,ảnh hưởng đến tinh thần,sức khỏe và khả năng lao động để cống hiến cho xã hội ! chúng tôi xin chân thành cảm ơn !!