Ra mắt mô hình phòng cháy chữa cháy khu dân cư
Sáng 11.9, được sự hỗ trợ về chuyên môn, nghiệp vụ của CA TP Quy Nhơn, khu vực 3 phường Ghềnh Ráng, TP Quy Nhơn tổ chức ra mắt mô hình “Khu dân cư thực hiện tốt phong trào 3 phòng, 3 biết về an toàn phòng cháy chữa cháy”. Cụ thể, 3 phòng là phòng điện, phòng nhiệt và phòng cháy nổ do xăng dầu, khí hóa lỏng; 3 biết là biết sử dụng bình chữa cháy, biết cách chữa cháy và biết cách cứu người bị nạn.
Ra mắt mô hình phòng cháy chữa cháy ở khu phố 3, phường Ghềnh Ráng
Sau buổi ra mắt, tổ phòng cháy chữa cháy khu phố tổ chức thực tập chữa cháy bằng bình khí hóa lỏng và triển khai lăng, vòi chữa cháy để phối hợp hiệu quả với lực lượng chữa cháy chuyên nghiệp khi có tình huống cháy nổ xảy ra ở khu dân cư.
MINH NGỌC