Trao 5.000 kg gạo và 4.000 khẩu trang cho người dân Hoài Nhơn
Ngày 19.9, tại Sân vận động phường Bồng Sơn, Thị đoàn Hoài Nhơn phối hợp với Công ty TNHH một thành viên An Bách Việt Nam (trực thuộc Công ty Honda Việt Nam) tổ chức Ngày hội thanh niên với văn hóa giao thông năm 2020 và chương trình “Cùng Honda đẩy lùi Corona”.
Ban Tổ chức trao quà cho hộ khó khăn
Tại chương trình, Ban Tổ chức trao tặng 500 suất quà, mỗi suất gồm 10 kg gạo cho hộ khó khăn, bị ảnh hưởng bởi dịch Covid-19. Ngoài ra, người dân đến với chương trình cũng được nhận khẩu trang miễn phí với số lượng 4.000 chiếc khẩu trang vải.
Dịp này, Ban tổ chức tuyên truyền, vận động nhân dân tuân thủ, chấp hành pháp luật về an toàn giao thông. Phía công ty Honda Việt Nam cũng triển khai các chương trình rửa xe miễn phí, tặng quà, tư vấn kiến thức an toàn giao thông cho người dân. Các đoàn viên, thanh niên tổ chức diễu hành tuyên truyền kiến thức pháp luật về an toàn giao thông trên các trục đường chính của thị xã.
ÁNH NGUYỆT