Trộm cắp thẻ cào điện thoại, sa lưới
Ngày 28.12, Công an TP. Quy Nhơn cho biết, đã điều tra làm rõ đối tượng Ngô Văn Thành (38 tuổi, trú KV 2, phường Ngô Mây) là thủ phạm đã lẻn vào nhà chị Võ Thị Lệ Xuyên (KV11, phường Hải Cảng) trộm cắp một số thẻ cào điện thoại trị giá 2,9 triệu đồng vào ngày 18.12. Đấu tranh mở rộng, tên Thành còn khai nhận trước đó, đã lấy trộm thẻ cào điện thoại trị giá 2,5 triệu đồng của chị Lê Thị Thu Ngân ở tại phường Trần Hưng Đạo. Công an thành phố đã thu hồi tang vật, củng cố hồ sơ xử lý đối tượng.
Phi Hùng