Con rể dùng rựa chém cha và anh vợ
Sáng 30.9, ông Nguyễn Thành Đạt, Phó Chủ tịch UBND xã Phước Thành (huyện Tuy Phước) xác nhận, trên địa bàn vừa xảy ra vụ cố ý gây thương tích, cụ thể là con rể dùng rựa chém vào người cha và anh vợ phải đưa đi cấp cứu.
Theo thông tin ban đầu, tối 28.9, anh Lê Chí Ngọc (35 tuổi), ở cùng nhà với cha vợ là ông Nguyễn Văn Thiêm (66 tuổi, xóm 5, thôn Bình An 1, xã Phước Thành), sau khi đi ăn đám giỗ về thì xảy ra mâu thuẫn với anh vợ là Nguyễn Văn Tùng (42 tuổi, cũng đang ở chung nhà). Sau đó, Ngọc dùng rựa chém anh Tùng và ông Thiêm gây thương tích, phải đưa đi cấp cứu tại BVĐK tỉnh.
Hiện vụ việc đang được các ngành chức năng tiến hành điều tra làm rõ.
THIÊN KHÁNH