Truyền thông về phòng chống ma túy và xâm hại tình dục
(BĐ) - Trung tâm Trợ giúp pháp lý nhà nước tỉnh (Sở Tư pháp) phối hợp với các cơ quan chức năng liên quan và chính quyền địa phương tổ chức buổi truyền thông về phòng chống ma túy và xâm hại tình dục cho học sinh Trường THCS Nhơn Lý (xã Nhơn Lý, TP Quy Nhơn).
Tại buổi truyền thông, gần 500 học sinh và giáo viên được trợ giúp viên pháp lý và báo cáo viên pháp luật thông tin về tình trạng xâm hại tình dục trẻ em trong thời gian qua. Đồng thời, cung cấp cho các em kiến thức về xâm hại tình dục, đối tượng xâm hại và bị xâm hại tình dục; hành vi xâm hại tình dục, biện pháp phòng tránh; tác hại, mức độ nguy hiểm khi sử dụng ma túy; cách nhận biết người sử dụng và nghiện ma túy, cách phòng, chống ma túy.
MINH NHÂN