An Lão:
285 hộ đồng bào dân tộc vay vốn hơn 1,4 tỉ đồng
(BĐ) - Thực hiện Quyết định số 54/2012/QĐ-TTg của Thủ tướng Chính phủ về chính sách vay vốn phát triển sản xuất đối với hộ đồng bào dân tộc thiểu số đặc biệt khó khăn giai đoạn 2012-2015, năm 2013, Ngân hàng CSXH huyện An Lão đã giải ngân cho 285 hộ đồng bào dân tộc thiểu số đặc biệt khó khăn vay hơn 1,4 tỉ đồng, mỗi hộ được vay 8 triệu đồng, lãi suất ưu đãi 0,1%/tháng, trong thời hạn 5 năm. Hầu hết các hộ vay đều sử dụng nguồn vốn vay đúng mục đích, chủ yếu là đầu tư chăn nuôi trâu, bò, trồng cây lâm nghiệp.
Từ nguồn vốn hỗ trợ của Trung ương, năm 2013, huyện An Lão còn trích trên 600 triệu đồng để mua giống cây trồng, vật nuôi cấp cho hộ đồng bào dân tộc thiểu số nghèo để đầu tư phát triển sản xuất, tăng thu nhập ổn định cuộc sống.
KIỀU ANH