HOẠT ĐỘNG CỦA HỘI NỮ DOANH NHÂN BÌNH ÐỊNH NĂM 2013:
Tích cực công tác từ thiện, hướng tới cộng đồng
(BĐ) - Chiều 3.1, tại TP Quy Nhơn, Hội Nữ doanh nhân Bình Định đã tổ chức buổi lễ tổng kết hoạt động của Hội trong năm 2013. Tham dự có bà Trần Thị Thu Hà - Phó Chủ tịch UBND tỉnh, đại diện một số sở, ngành và các nữ doanh nhân, nữ tiểu thương ở các huyện, thị xã, thành phố trong tỉnh.
Theo báo cáo của Hội, trong năm 2013, Hội đã tổ chức nhiều hoạt động có ý nghĩa thiết thực. Tổ chức thành công Hội thi “Nữ doanh nhân Bình Định tài năng duyên dáng”, các hoạt động giao lưu, gặp mặt giữa các nữ doanh nhân trong và ngoài tỉnh; nữ doanh nhân với nữ lãnh đạo tỉnh; tôn vinh những gương doanh nhân tiêu biểu nhằm trao đổi, học hỏi những kinh nghiệm trong cuộc sống cũng như trong sản xuất, kinh doanh, hợp tác và tìm kiếm cơ hội đầu tư. Đặc biệt, các thành viên trong hội đã tự bỏ kinh phí để tham gia các hoạt động từ thiện: tổ chức thăm, tặng quà cho các hoàn cảnh khó khăn, trẻ em bị nhiễm chất độc da cam, hỗ trợ phụ nữ nghèo, trẻ em mồ côi và tặng quà cho nhân dân bị thiệt hại trong cơn lũ tháng 9.2013…
Phát biểu ý kiến tại lễ tổng kết, bà Trần Thị Thu Hà đánh giá cao những đóng góp của các thành viên trong Hội Nữ doanh nhân vào sự phát triển kinh tế chung của tỉnh và những hoạt động hướng tới cộng đồng. Đồng thời, bên cạnh những hoạt động thường xuyên của Hội, trong năm 2014, Hội Nữ doanh nhân cần tăng cường hơn nữa việc tổ chức các chương trình tập huấn, đào tạo về quản lý, kỹ năng kinh doanh cho các thành viên trong Hội. Tại lễ tổng kết, có 3 cá nhân được UBND tỉnh, 17 cá nhân được Hội Liên hiệp phụ nữ Bình Định tặng bằng khen vì những đóng góp tích cực cho công tác hội.
MAI HỒNG