Công an phường Nhơn Bình tích cực phòng chống bão lũ
Tổ 28, KV 4 , phường Nhơn Bình, TP Quy Nhơn nằm ven đầm Thị Nại nên thường đối mặt với nguy cơ bão lũ. Từ cuối tháng 10 vừa qua, CA phường Nhơn Bình liên tục bám địa bàn, cùng cấp ủy đảng và ban điều hành khu dân cư tuyên truyền vận động nhân dân sẵn sàng ứng phó với các cơn bão. Cảnh sát khu vực liên tục kiểm tra, đôn đốc, nhắc nhở mọi người chằng chống nhà cửa, nếu không đảm bảo an toàn thì phải di dời đến những địa điểm đã được chính quyền bố trí. Trung tá Đỗ Nguyễn Tấn Việt, Phó trưởng CA phường Nhơn Bình, cho biết: “Chúng tôi chỉ đạo cảnh sát khu vực tập trung xuống địa bàn, nắm hộ, nắm người, tăng cường tuyên truyền di dời dân ở các điểm có nguy cơ thiên tai cao đưa đến nơi trú ẩn an toàn. Cán bộ, chiến sĩ trực chiến 100% quân số để chủ động phòng chống bão”.
CA phường trao hỗ trợ cho hộ gia đình bà Lê Thị Hoài ở KV 7.
Nhiều ngày sát cánh với cảnh sát khu vực phòng chống bão lũ, ông Trần Ngọc Dương, Khu vực trưởng KV 4, cho biết: Ở phường Nhơn Bình có 8 trường hợp khó khăn bị ảnh hưởng nặng nề do bão số 9. Ngay sau bão, CA phường đã kịp thời đến thăm, động viên và tặng 1 triệu đồng/gia đình để các hộ trang trải khó khăn trước mắt. Đây là số tiền do các cán bộ, chiến sĩ CA phường đóng góp để chăm lo cho nhân dân. “Những ngày tới, bên cạnh kêu gọi các nhà hảo tâm tiếp tục hỗ trợ, CA phường sẽ tiếp tục giúp đỡ các hộ dân neo đơn khắc phục hậu quả bão lũ, sớm ổn định cuộc sống và nhất là chuẩn bị ứng phó với cơn bão số 12 ”, trung tá Đỗ Nguyễn Tấn Việt cho biết thêm.
MINH NGỌC