Công an xã Nhơn Hậu phát động phong trào Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc
Sáng 19.11, CA xã Nhơn Hậu, TX An Nhơn đã tổ chức lễ phát động phong trào Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc tại thôn Vân Sơn.
Tại buổi phát động, quần chúng nhân dân đã được nghe tuyên truyền các nội dung về bảo vệ môi trường; công tác đảm bảo ANTT, trật tự ATGT; các tiêu chí về ANTT để giữ vững xây dựng nông thôn mới và phát phiếu tố giác tội phạm trong quần chúng nhân dân. Đáng chú ý, CA xã trình bày rất kỹ các thủ đoạn trộm cắp của các loại tội phạm trong thời gian gần đây để người dân bảo vệ tài sản, không chủ quan. CA xã cũng đã phát tờ rơi nêu rõ các thủ đoạn trộm cắp thường xảy ra ở vùng nông thôn. Ngoài ra, người dân còn được nghe các thủ đoạn lừa đảo qua mạng, chuyển tiền qua thẻ để cảnh giác. Được biết, trong tháng 11 này, CA xã Nhơn Hậu sẽ phát động phong trào Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc tại 8 thôn còn lại.
Q.H