Trường ĐH Quy Nhơn trao 3 bằng tiến sĩ và 478 bằng thạc sĩ
(BĐ) - Sáng 5.12, Trường ĐH Quy Nhơn tổ chức Lễ tốt nghiệp, trao bằng tiến sĩ khóa 2015 - 2019 cho 3 nghiên cứu sinh và trao bằng thạc sĩ khóa 2018 - 2020 cho 478 học viên cao học. Đồng thời, nhà trường tổ chức Lễ khai giảng đào tạo trình độ tiến sĩ khóa 2020 - 2024 cho 1 nghiên cứu sinh và thạc sĩ khóa 2020 - 2022 cho 512 học viên cao học.
Trao bằng cho 3 tân tiến sĩ chuyên ngành Toán học.
Phát biểu tại buổi lễ, PGS.TS Nguyễn Đình Hiền, Phó Hiệu trưởng Trường ĐH Quy Nhơn, chúc mừng và mong muốn các tân tiến sĩ, thạc sĩ trở thành những nhà nghiên cứu, giáo viên có trình độ chuyên môn và năng lực cao; chủ động và sáng tạo giải quyết những vấn đề đặt ra trong giảng dạy, nghiên cứu khoa học... Cùng với đó, PGS.TS Nguyễn Đình Hiền hy vọng, các nghiên cứu sinh và học viên bắt đầu tham gia khóa đào tạo mới sẽ tích cực, chủ động bổ sung nâng cao kiến thức đã học, hiện đại hóa kiến thức chuyên ngành; tăng cường kiến thức liên ngành để có đủ năng lực thực hiện công tác chuyên môn và nghiên cứu khoa học.
Đến nay, Trường ĐH Quy Nhơn đang đào tạo 22 ngành và chuyên ngành trình độ thạc sĩ, 3 chuyên ngành trình độ tiến sĩ, với quy mô hơn 1.200 học viên cao học và nghiên cứu sinh.
Dịp này, nhà trường khen thưởng 20 học viên xuất sắc.
T.KHUY - Đ.PHƯƠNG