Bàn giao tuyến đường Điện Biên Phủ nối dài cho UBND TP Quy Nhơn quản lý
(BĐ) - Ông Lê Từ, Giám đốc Ban quản lý Dự án giao thông tỉnh, cho biết, đến nay các khối lượng chính của Dự án tuyến đường Điện Biên Phủ nối dài (đoạn từ đường Lâm Văn Tương đến QL 19 mới) đã cơ bản hoàn thành. Hiện Ban quản lý Dự án giao thông tỉnh đang đôn đốc nhà thầu hoàn thiện các hạng mục phụ như trồng cỏ gia cố ta luy, vạch sơn, biển báo, sơn kẻ đường, để bàn giao cho UBND TP Quy Nhơn quản lý trong năm nay.
Dự án tuyến đường Điện Biên Phủ nối dài có chiều dài 1,3 km, rộng 15 m bằng bê tông xi măng, tổng mức đầu tư trên 125 tỷ đồng. Dự án được thực hiện từ cuối năm 2018, nhiều lần phải điều chỉnh bổ sung thiết kế, gia hạn hợp đồng thực hiện các gói thầu.
MINH HẰNG