Đối tượng truy nã đội lốt công nhân sa lưới
Sau nhiều giờ lặn lội qua nhiều địa hình phức tạp để tìm nơi ở của đối tượng, ngày 16.12, các trinh sát hình sự CA huyện Phù Mỹ cùng CA huyện Trảng Bom (Đồng Nai) đã bắt được đối tượng Võ Văn Mỹ (SN 2003, ở thôn Tân An, xã Mỹ Quang, Phù Mỹ) là đối tượng bị truy nã đang làm công nhân tại một cơ sở sản xuất nước đá.
Theo điều tra ban đầu, trong thời gian từ ngày 12.6 đến 3.7.2020, lợi dụng sự chủ quan của một số người dân ban đêm để mô tô ngoài sân không đóng khóa cổng ngõ, Võ Văn Mỹ đã lén lút đột nhập lấy trộm 2 xe máy trên địa bàn xã Mỹ Quang đem bán lấy tiền tiêu xài.
Sau khi gây ra 2 vụ trộm trên, Mỹ bỏ trốn vào xã Hố Nai 3, huyện Trảng Bom xin làm công nhân tại một cơ sở sản xuất đá lạnh. Cơ quan CSĐT CA huyện Phù Mỹ ra quyết định truy nã đến nay thì bắt được Mỹ và đang di lý đối tượng về địa phương để điều tra làm rõ, xử lý theo quy định của pháp luật.
HẰNG NGA