Thêm 5 trẻ mồ côi được nhận vào Làng Trẻ em SOS Quy Nhơn
(BĐ) - Theo ông Nguyễn Xuân Cương, Giám đốc Làng Trẻ em SOS Quy Nhơn, Làng vừa tiếp nhận thêm 5 trẻ mồ côi. Trong đó, có 2 anh em Lê Hùng Cường và Lê Phúc Hòa (ở xã Ân Hữu, huyện Hoài Ân), cha mất vì bệnh ung thư, mẹ bị bệnh tim và không có việc làm; 2 chị em Nguyễn Nữ Anh Thư và Nguyễn Ngọc Hà Linh (ở xã Phước Lộc, huyện Tuy Phước), mẹ mất vì bệnh ung thư, cha không có việc làm ổn định. Em còn lại là Đỗ Văn Linh (ở xã Tây An, huyện Tây Sơn), không có cha, mẹ đi lấy chồng, phải ở với ông bà ngoại già yếu.
Như vậy, đến thời điểm này, Làng Trẻ em SOS Quy Nhơn đang chăm sóc, nuôi dạy 113 trẻ mồ côi.
BÌNH PHƯƠNG
em là điều dưỡng tại bv đa khoa tỉnh,em muốn tìm hiểu và làng sos bình định,em muốn làm gì đó để giúp đỡ các em nhưng không biết làm cách nào.xin cho em lời khuyên.em cảm ơn