Ngày hội văn hóa, thể thao học sinh, sinh viên năm 2021
(BĐ) - Chiều 25.12, tại trường CĐ Bình Định, Ban Thường vụ Tỉnh đoàn, Ban Thư ký Hội sinh viên Việt Nam tỉnh tổ chức Ngày hội văn hóa, thể thao học sinh, sinh viên năm 2021.
Thi đấu bóng đá tại Ngày hội.
Ngày hội diễn ra từ ngày 25.12.2020 - 8.1.2021, với sự tham gia của hơn 300 vận động viên là học sinh, sinh viên của 5 trường CĐ, ĐH trên địa bàn tỉnh. Ngày hội diễn ra với 4 nội dung là: thi đấu bóng chuyền nam, nữ; bóng đá nam, nữ; cuộc thi ảnh “Nét đẹp học nghề” và cuộc thi “Vũ điệu học sinh, sinh viên”.
Đây là hoạt động chào mừng kỷ niệm 71 năm Ngày truyền thống học sinh, sinh viên và Hội Sinh viên Việt Nam (9.1.1950 - 9.1.2021). Đồng thời, tạo sân chơi lành mạnh, bổ ích cho các bạn học sinh, sinh viên gặp gỡ, giao lưu, chia sẻ kinh nghiệm trong học tập và hoạt động Đoàn, Hội.
Tin, ảnh: XUÂN NHÂM