Học sinh lớp 7 đâm bạn trọng thương
Sáng ngày 4.4, ông Lê Đặng Đại Lý, Trưởng công an xã Phước An, huyện Tuy Phước (Bình Định) cho biết: Cơ quan này đang phối hợp cùng Công an huyện Tuy Phước tiến hành củng cố hồ sơ để xử lý đối tượng Lê Văn Tăng (13 tuổi, ở thôn Đại Hội, xã Phước An và là học sinh lớp 7A4 Trường THCS Phước An) về hành vi cố ý gây thương tích.
Trước đó, vào lúc 12 giờ 15 phút ngày 3.4, tại Trường THCS Phước An, do mâu thuẫn từ trước nên Tăng đã dùng dao bấm đâm 2 nhát vào hông trái khiến em Võ Hoàng Khiêm (14 tuổi, là học sinh lớp 8A3 ở cùng trường) bị thủng lá lách, hiện đang cấp cứu tại BVĐK tỉnh.
THANH NGHIÊM