Giải việt dã leo núi “Chinh phục đỉnh cao Bà Rá lần thứ 27”: Đoàn Bình Định đoạt 2 HCB
(BĐ) - Sáng 6.1, tại TX Phước Long (tỉnh Bình Phước) diễn ra lễ khai mạc Giải vô địch quốc gia việt dã leo núi “Chinh phục đỉnh cao Bà Rá” lần thứ 27. Giải có khoảng 1.420 VĐV hệ tuyển và phong trào tham dự. Trong đó, hệ tuyển có 26 đoàn với 295 VĐV thuộc các tỉnh, thành, ngành trên cả nước; hệ phong trào 33 đoàn với 1.125 VĐV.
Giải có 10 nội dung thi đấu: 21 km nam phong trào toàn quốc (bán marathon), phong trào toàn quốc 10 km, nam tuyển 7,7 km, nam trẻ 6 km, nam thiếu niên 4,8 km, nữ tuyển và nữ trẻ 5,4 km, nữ thanh niên và nữ thiếu niên trong trào tỉnh 4 km, nam thanh niên 6 km.
Ở nội dung 5,4 km hệ nữ tuyển, VĐV Phạm Thị Hồng Lệ (Bình Định) đã đoạt HCB, sau Nguyễn Thị Oanh (Bắc Giang, cũng là VĐV tuyển quốc gia); đội nữ Bình Định gồm Phạm Thị Hồng Lệ, Hồ Thị Thu Hà, Võ Thị Thu Hà, Nguyễn Thị Kim Luyến, Diệp Thị Thanh Phương đoạt HCB đồng đội; về nhất nội dung đồng đội nữ tuyển là chủ nhà Bình Phước.
LÊ NA