Tăng cường đoàn kết, tập hợp, phát huy vai trò đội ngũ doanh nhân trẻ
(BĐ) - Chiều 12.1, Hội Doanh nhân trẻ tỉnh tổ chức Hội nghị tổng kết công tác năm 2020 và triển khai phương hướng, nhiệm vụ năm 2021. Dự hội nghị có Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Phi Long; Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Nguyễn Thị Phong Vũ.
Năm 2020, do ảnh hưởng của dịch Covid 19, các hội viên của Hội Doanh nhân trẻ tỉnh đều là DN vừa và nhỏ nên gặp nhiều khó khăn. Song, Hội Doanh nhân trẻ đã triển khai nhiều hoạt động thiết thực giúp các hội viên vượt qua khó khăn như: Chia sẻ mô hình quản trị, kinh doanh mới; ứng dụng công nghệ thông tin, chuyển đổi số trong quản lý và điều hành DN; hỗ trợ kết nối nguồn vốn cho DN thông qua việc triển khai chương trình làm việc với Ngân hàng Sài Gòn Thương tín (Sacombank) Bình Định về chính sách vốn và các ưu đãi dành riêng cho hội viên.
Ngoài ra, Hội Doanh nhân trẻ tỉnh phối hợp với Hội Doanh nhân trẻ Việt Nam trao tặng cho tỉnh 500 bộ kít xét nghiệm Covid-19 và 5.000 khẩu trang với tổng kinh phí gần 300 triệu đồng giúp cho các cơ quan phòng, chống dịch của tỉnh; phối hợp với Công ty TNHH Thương mại - Xây dựng TMN trao tặng nhu yếu phẩm với tổng kinh phí 70 triệu đồng cho các chốt kiểm dịch trên địa bàn tỉnh; phối hợp cùng Công ty CP Vật liệu xây dựng Mỹ Quang triển khai xây dựng 2 công trình đường bê tông nông thôn tại TX Hoài Nhơn và huyện Hoài Ân với số tiền hơn 500 triệu đồng; hỗ trợ khắc phục hậu quả lũ lụt trong và ngoài tỉnh 500 triệu đồng…
Phát biểu tại hội nghị, Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Phi Long nhấn mạnh: Hội Doanh nhân trẻ tỉnh cần phát huy hơn nữa vai trò của mình trong việc đoàn kết, tập hợp đội ngũ doanh nhân trẻ; thông qua các hoạt động đồng hành cùng hội viên nhằm tạo mọi điều kiện thuận lợi nhất cho doanh nhân trẻ nỗ lực vượt qua khó khăn do dịch Covid - 19, phát huy hiệu quả kinh doanh, thương mại, giao lưu liên kết, tổ chức các chương trình an sinh xã hội vì cuộc sống cộng đồng.
CÔNG HIẾU