Tặng 500 suất quà và 20 xe đạp cho học sinh huyện Vân Canh
(BĐ) - Ngày 15.1, tại huyện Vân Canh, Ban Thường vụ Tỉnh đoàn, Hội đồng Đội tỉnh phối hợp với Trung tâm Công tác xã hội Thanh thiếu niên Việt Nam (thuộc Trung ương Hội LHTN Việt Nam) và Quỹ hỗ trợ Giáo dục NTS Kaspersky đã tổ chức chương trình “Xuân tình nguyện - Tết chia sẻ” năm 2021.
Tặng xe đạp cho học sinh trường Tiểu học Canh Hòa. Ảnh PHẠM PHONG.
Tại chương trình, các đơn vị đã trao tặng 500 suất quà (gồm ba lô, bút, vở) và 20 xe đạp cho các em học sinh của trường Tiểu học Canh Hòa (xã Canh Hòa) và THCS Canh Thuận (xã Canh Thuận). Tổng giá trị của các phần quà là gần 180 triệu đồng.
Những phần quà tặng tại chương trình đã thể hiện sự quan tâm, sẻ chia với các em học sinh ở địa bàn khó khăn của tỉnh.
HỒNG PHÚC