Khai mạc Giải bóng đá mini “Mừng Đảng - Mừng Xuân” TP Quy Nhơn năm 2021
(BĐ) - Sáng 16.1, tại Trung tâm bóng đá cộng đồng SOLA (phường Đống Đa, TP Quy Nhơn) diễn ra lễ khai mạc và các trận đấu đầu tiên của Giải bóng đá mini “Mừng Đảng - Mừng Xuân” TP Quy Nhơn lần thứ XI - năm 2021. Tham gia giải lần này có 6 đội bóng, với thành phần cầu thủ là cán bộ, viên chức, người lao động thuộc các cơ quan ở TP Quy Nhơn. Các đội thi đấu vòng tròn một lượt theo luật bóng đá 5 người, tính điểm, xếp hạng.
Đại diện Ban tổ chức trao tặng xe đạp cho các em học sinh ở phường Đống Đa.
Kết thúc giải, ngoài giải thưởng dành cho các đội đạt thành tích cao, giải phong cách, Ban tổ chức còn trao giải cá nhân cho Thủ môn xuất sắc nhất và Cầu thủ ghi nhiều bàn thắng nhất giải.
Tại lễ khai mạc, Ban tổ chức đã trao tặng 10 chiếc xe đạp cho 10 học sinh có hoàn cảnh khó khăn phường Đống Đa.
Dự kiến giải sẽ kết thúc ngày 24.1.
Tin, ảnh: LÊ NA