Hội đồng họ Lê Việt Nam trao học bổng tại Bình Định
(BĐ) - Ngày 21.1, trong chương trình tặng học bổng Vượt khó cho con cháu họ Lê, Hội đồng họ Lê tỉnh Bình Định đã trao 2 suất học bổng (5 triệu đồng/suất) của Hội đồng họ Lê Việt Nam cho 2 học sinh của Trường THCS Nhơn Phú (TP Quy Nhơn). Song song với hoạt động trao học bổng Vượt khó, Hội đồng họ Lê còn trao giải thưởng Lê Quý Đôn cho học sinh giỏi quốc tế - học sinh giỏi quốc gia.
Theo đó, sắp tới, Hội đồng họ Lê Việt Nam sẽ trao 3 suất học bổng Vượt khó cho học sinh Trường THPT Nguyễn Du (TX Hoài Nhơn); trao giải thưởng Lê Quý Đôn cho học sinh các trường: Trường THPT chuyên Chu Văn An (1 suất), Trường THPT Hùng Vương (1 suất), Trường THPT chuyên Lê Quý Đôn (3 suất).
Đ. THẢO