Thành ủy TP Hồ Chí Minh tặng 1 tỉ đồng quà Tết cho đồng bào Bình Ðịnh
(BĐ) - Ngày 17.1, bà Nguyễn Thị Quyết Tâm, Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch Hội đồng nhân dân TP Hồ Chí Minh đã trao 1 tỉ đồng ủng hộ cho Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh để chăm lo Tết cho hộ nghèo, hộ bị thiệt hại do lũ lụt trên địa bàn tỉnh. Trước đó, bà Nguyễn Thị Quyết Tâm đã đến thăm và tặng 600 suất quà cho các hộ nghèo, nạn nhân chất độc da cam và dioxin, bị thiệt hại trong đợt lũ lụt vừa qua tại các xã Cát Trinh, Cát Tân và thị trấn Ngô Mây, huyện Phù Cát; xã Mỹ Chánh, Mỹ Chánh Tây và Mỹ Cát, huyện Phù Mỹ. Mỗi suất quà trị giá 500 ngàn đồng, gồm gạo, nhu yếu phẩm và tiền mặt.
Tin, ảnh: KIỀU ANH