Bí thư Tỉnh ủy Hồ Quốc Dũng thăm, chúc Tết cán bộ, chiến sĩ Bộ CHQS tỉnh
(BĐ) - Nhân dịp Tết Nguyên đán Tân Sửu 2021, chiều 4.2, đồng chí Hồ Quốc Dũng - Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh đến thăm và chúc Tết Bộ CHQS tỉnh.
Bí thư Tỉnh ủy Hồ Quốc Dũng chúc Tết cán bộ, chiến sĩ Bộ CHQS tỉnh.
Sau khi nghe đại tá Trần Thanh Hải, Chỉ huy trưởng Bộ CHQS tỉnh, báo cáo một số kết quả đạt được trong thực hiện nhiệm vụ công tác quân sự, quốc phòng năm 2020, Bí thư Tỉnh ủy Hồ Quốc Dũng đã ghi nhận và đánh giá cao, nhất là việc Bộ CHQS tỉnh đã và đang tham gia tích cực, đầy trách nhiệm vào công tác phòng, chống dịch Covid-19. Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy bày tỏ mong muốn thời gian tới, Bộ CHQS tỉnh tiếp tục đoàn kết, nhất trí, không ngừng nâng cao chất lượng huấn luyện, sẵn sàng chiến đấu, xây dựng đơn vị vững mạnh toàn diện, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ bảo vệ Tổ quốc trong tình hình mới và tích cực tham gia phát triển KT-XH, củng cố quốc phòng - an ninh, giữ gìn trật tự an toàn xã hội. Trước mắt, Bộ CHQS tỉnh cần tiếp tục phối hợp với các cấp, các ngành chức năng của tỉnh thực hiện có hiệu quả công tác phòng, chống dịch Covid-19, nhất là tổ chức tốt các khu cách ly tập trung trên địa bàn; tổ chức cho cán bộ, chiến sĩ vui xuân, đón Tết chu đáo; duy trì nghiêm chế độ trực sẵn sàng chiến đấu, giữ gìn sự bình yên cho nhân dân vui xuân, đón Tết. Nhân dịp năm mới, Bí thư Tỉnh ủy Hồ Quốc Dũng chúc toàn thể cán bộ, chiến sĩ LLVT sức khỏe, hạnh phúc, thắng lợi, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao.
Tin, ảnh: NGỌC QUỲNH