Khởi công xây dựng dự án mở rộng quốc lộ IA đoạn đi qua địa bàn huyện Phù Cát
Ngày 19.1 tại xã Cát Tân, Ban quản lý dự án 2 (thuộc Bộ GT-VT) phối hợp với UBND huyện Phù Cát đã tổ chức lễ khởi công dự án đầu tư xây dựng công trình mở rộng quốc lộ IA đoạn KM 1192+ 700- KM 1202+600, thuộc gói thầu số 12. Đoạn đường này đi qua địa bàn xã Cát Trinh, thị trấn Ngô Mây và xã Cát Tân (huyện Phù Cát), đến giáp ranh phường Nhơn Thành (thị xã An Nhơn), do Bộ GT-VT làm chủ đầu tư.
Theo đồ án thiết kế, đoạn đường quốc lộ IA này dài hơn 7km, mặt đường rộng 20,5 m, được kết cấu bằng bê tông nhựa; với tổng kinh phí dự toán 300 tỉ đồng, được huy động từ nguồn vốn trái phiếu của Chính phủ.
Tại lễ khởi công chủ đầu tư đã yêu cầu Công ty TNHH một thành viên xây dựng Huy Hoàng (thành phố Ninh Bình), phải đẩy nhanh tiến độ thi công, bảo đảm chất lượng và mỹ thuật công trình, đồng thời đảm bảo an toàn giao thông và an toàn lao động, phấn đấu hoàn thành công trình vào đầu năm 2016.
THẾ HÀ