102 giáo viên tham gia Hội thi Giáo viên dạy giỏi mầm non cấp tỉnh
(BĐ) - Ngày 13.3, Sở GD&ĐT tổ chức Hội thi Giáo viên dạy giỏi mầm non cấp tỉnh năm học 2020 - 2021, với sự tham gia của 102 giáo viên đến từ các cơ sở giáo dục mầm non trên địa bàn tỉnh.
Tại Hội thi, các giáo viên trải qua 2 vòng thi: Trình bày một biện pháp góp phần nâng cao chất lượng chăm sóc, nuôi dưỡng, giáo dục trẻ (diễn ra từ ngày 13 - 17.3); thực hành một hoạt động giáo dục (ngày 22 - 26.3).
Hội thi nhằm tuyển chọn, công nhận và tuyên dương những giáo viên dạy giỏi cấp mầm non; tạo điều kiện để các giáo viên học hỏi, giao lưu, trao đổi kinh nghiệm, nâng cao trình độ chuyên môn, đáp ứng nhu cầu đổi mới và nâng cao chất lượng giáo dục ở bậc học mầm non thời gian tới.
Dự kiến lễ tổng kết hội thi, trao giải và cấp giấy chứng nhận Giáo viên dạy giỏi mầm non cấp tỉnh năm học 2020 - 2021 sẽ diễn ra vào ngày 31.3.
T. KHUY