3 cán bộ Đoàn nhận giải thưởng Lý Tự Trọng
(BĐ) - Theo thông tin từ Tỉnh đoàn, Trung ương Đoàn TNCS Hồ Chí Minh vừa có văn bản triệu tập đại biểu tham dự lễ trao Giải thưởng Lý Tự Trọng năm 2021. Trong số 99 cán bộ Đoàn tiêu biểu xuất sắc nhận Giải thưởng Lý Tự Trọng lần này, Bình Định có 3 đại biểu: Chị Đinh Thị Thươn, Bí thư Huyện đoàn Vĩnh Thạnh; anh Võ Văn Vương, Bí thư Xã đoàn Cát Trinh (huyện Phù Cát) và chị Nguyễn Thị Trang, Bí thư Đoàn thị trấn Phù Mỹ (huyện Phù Mỹ).
Giải thưởng Lý Tự Trọng là phần thưởng cao quý của Ban Chấp hành Trung ương Đoàn TNCS Hồ Chí Minh trao tặng cán bộ Đoàn cơ sở có thành tích xuất sắc trong lao động, công tác và hoạt động Đoàn, phong trào thanh thiếu nhi. Giải thưởng nhằm động viên, cổ vũ và tuyên dương đội ngũ cán bộ Đoàn tiêu biểu toàn quốc. Dự kiến lễ trao giải sẽ diễn ra tại tỉnh Vĩnh Phúc vào tối 22.3.
TRIỀU CHÂU