Đi trộm tập thể
Khoảng 16 giờ ngày 20.1, cháu Nguyễn Bá Danh (SN 2001, ở thôn Chánh Danh, xã Cát Tài, Phù Cát) ở nhà một mình, trong lúc đang ngủ thì có 4 - 5 thanh niên lẻn vào trộm cắp tài sản. Trong lúc các đối tượng đang lục tìm tiền, vàng thì cháu Danh giật mình thức dậy tri hô nên cả nhóm bỏ chạy. Theo trình bày của chị Nguyễn Thị Tuyết Sương (SN 1976, mẹ cháu Danh), kẻ trộm lục trong vali quần áo, lấy xấp tiền 25 triệu đồng (gồm 50 tờ mệnh giá 500 ngàn đồng) nhưng do vội vàng bỏ chạy nên làm rơi lại 12 triệu đồng.
THÁI VĂN