Phụ gia thực phẩm không rõ nguồn gốc
Lúc 16 giờ ngày 20.1, Phòng Cảnh sát phòng chống tội phạm môi trường Công an tỉnh phối hợp cùng Quản lý thị trường tỉnh kiểm tra cơ sở mua bán phụ gia thực phẩm do ông Trần Đạo Bảy (SN 1955, ở KV4, phường Trần Phú, TP Quy Nhơn) làm chủ, phát hiện 6 loại phụ gia dùng trong chế biến thực phẩm không có nhãn mác, không rõ nguồn gốc. Tổ công tác lập biên bản tạm giữ 58,8 kg phụ gia, trong đó có nước, bột màu thực phẩm, nước hương thịt… để xử lý theo quy định.
ĐẶNG THÁI