2.136 học sinh dự Kỳ thi chọn học sinh giỏi lớp 9 và lớp 11
(BĐ) - 2.136 học sinh (HS) trong tỉnh đã tham gia Kỳ thi chọn HS giỏi lớp 9 THCS và lớp 11 THPT cấp tỉnh, được tổ chức ngày 18.3, tại 3 điểm thi: Trường Quốc học Quy Nhơn, Trường THPT Trưng Vương, Trường THPT chuyên Lê Quý Đôn.
Được biết, có 651 HS lớp 9 và 1.485 HS lớp 11 dự thi ở 9 môn: Toán, Vật lý, Hóa học, Sinh học, Ngữ văn, Lịch sử, Địa lý, Tiếng Anh, Tin học.
Sở GD&ĐT đã bố trí 88 phòng thi (27 phòng cho HS lớp 9 và 61 phòng cho HS lớp 11), điều động 205 giáo viên của các phòng GD&ĐT và trường THPT coi thi.
Kỳ thi chọn HS giỏi lớp 9 THCS và lớp 11 THPT cấp tỉnh được Sở GD&ĐT tổ chức hằng năm nhằm tạo điều kiện để HS giỏi các khối lớp thể hiện năng lực học tập, thúc đẩy phong trào thi đua dạy tốt, học tốt. Đây còn là dịp để ngành GD&ĐT đánh giá công tác chỉ đạo chuyên môn, chất lượng giảng dạy, bồi dưỡng nâng cao chất lượng đội ngũ HS giỏi của các trường.
ĐỖ THẢO