Lãnh đạo tỉnh đi thăm và chúc Tết
(BĐ) - Ngày 21.1, đoàn công tác của tỉnh do đồng chí Nguyễn Thanh Tùng, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh dẫn đầu đã đến thăm, chúc mừng và tặng quà tết cho 91 hộ dân tại thôn 1 và cán bộ, đảng viên, nhân dân xã Ân Sơn, huyện Hoài Ân.
Tại buổi nói chuyện với bà con thôn 1, đồng chí Nguyễn Thanh Tùng hoan nghênh tinh thần đoàn kết, nỗ lực giúp nhau cải thiện cuộc sống của người dân trong thôn, nhờ đó, đời sống của người dân khấm khá hơn. Đồng chí lưu ý xã cần tập trung cho công tác xóa đói giảm nghèo để người dân thoát nghèo nhanh và bền vững; chúc nhân dân thôn 1 và toàn xã Ân Sơn năm mới tiếp tục thi đua sản xuất, xây dựng thôn ngày càng phát triển.
Nhân dịp này, đồng chí đi thăm và tặng quà cụ Đinh Thị Húa, 80 tuổi, vợ liệt sĩ, Huy hiệu 50 năm tuổi đảng đang sống tại thôn 1.
Cùng ngày, đồng chí đến thăm và tặng quà cho các đồng chí nguyên là Bí thư Huyện ủy Hoài Ân; thăm gia đình ông Nguyễn Văn Chơi, 65 tuổi, thương binh hạng 1/4 và cụ Phan Thị Bi, 87 tuổi là vợ liệt sĩ, thuộc diện người già neo đơn tại thị trấn Tăng Bạt Hổ, huyện Hoài Ân.
* Ngày 21.1, đồng chí Lê Hữu Lộc, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh, đã đến thăm và chúc Tết Báo Bình Định. Cùng đi có lãnh đạo Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy, Sở TT-TT và Văn phòng UBND tỉnh.
Thay mặt Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh, đồng chí Lê Hữu Lộc ghi nhận và đánh giá cao vai trò của Báo Bình Định trong việc thông tin, tuyên truyền trên mọi lĩnh vực, góp phần quan trọng vào sự phát triển của tỉnh trong năm qua. Chủ tịch Lê Hữu Lộc đã gửi lời chúc mừng năm mới đến lãnh đạo, biên tập viên, phóng viên, nhân viên Báo Bình Định. Đồng chí bày tỏ tin tưởng tập thể Báo Bình Định sẽ tiếp tục đoàn kết, thực hiện tốt hơn nữa nhiệm vụ chính trị, đặc biệt là tuyên truyền cho các dự án mới sẽ được triển khai ở tỉnh ta trong năm 2014.
Thay mặt tập thể Báo Bình Định, Tổng Biên tập Đỗ Nguyên Hùng đã thông báo những thành tích nổi bật của Báo Bình Định trong năm qua. Đồng thời, cảm ơn sự quan tâm, chỉ đạo sâu sát của lãnh đạo tỉnh đối với hoạt động của Báo. Đồng chí cũng khẳng định, Báo Bình Định sẽ tiếp tục nỗ lực, phấn đấu hơn nữa để hoàn thành tốt nhiệm vụ, nâng cao chất lượng hoạt động tuyên truyền, đóng góp tích cực vào sự phát triển chung của tỉnh nhà.
Cũng trong ngày 21.1, Chủ tịch UBND tỉnh Lê Hữu Lộc đã đến thăm và chúc Tết Hội Nhà báo tỉnh, Đài PT-TH tỉnh và Văn phòng đại diện các báo Tuổi trẻ, Lao động tại Bình Định.
* Chiều 21.1, Chủ tịch UBND tỉnh Lê Hữu Lộc đã đi thăm, chúc Tết và tặng quà các đồng chí cán bộ lão thành cách mạng và các đồng chí nguyên là lãnh đạo tỉnh. Tại các nơi đến thăm, Chủ tịch UBND tỉnh báo cáo tóm tắt những thành tựu mà Đảng bộ, chính quyền và nhân dân tỉnh đạt được thời gian qua; đồng thời mong muốn tiếp tục đón nhận những ý kiến đóng góp của các đồng chí lão thành cách mạng, nguyên lãnh đạo tỉnh cho sự phát triển của tỉnh trong thời gian tới.
* Ngày 21.1, đồng chí Võ Vinh Quang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh, đã dẫn đoàn công tác đến thăm và chúc Tết tại huyện Phù Mỹ.
Đoàn đã thăm, chúc Tết và tặng quà các đồng chí nguyên là lãnh đạo huyện, các đồng chí là cán bộ tiền khởi nghĩa và thương binh tiêu biểu. Tại các nơi đến thăm, đồng chí Võ Vinh Quang đã ân cần thăm hỏi, chúc sức khỏe các đồng chí và gia đình, động viên các đồng chí tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng, tiếp tục tham gia đóng góp cho các phong trào cách mạng của địa phương.
Đoàn còn đến thăm, chúc Tết, tặng quà các đơn vị: Xã Mỹ Châu (Phù Mỹ), BVĐK khu vực Bồng Sơn và Trung tâm Nuôi dưỡng người tâm thần Hoài Nhơn.
* Nhân dịp Tết Nguyên đán Giáp Ngọ 2014, chiều ngày 21.1, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Trần Thị Thu Hà cùng đoàn công tác đã đến thăm, chúc Tết văn phòng đại diện các cơ quan báo chí đóng trên địa bàn tỉnh: Báo Pháp luật TP Hồ Chí Minh, Báo Nhân Dân, Đài phát sóng phát thanh An Nhơn, Phân xã Thông tấn xã Việt Nam tại Bình Định.
Tại các nơi đến thăm, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Trần Thị Thu Hà chúc toàn thể cán bộ, phóng viên, biên tập viên… đón Tết cổ truyền vui vẻ, hạnh phúc. Phó Chủ tịch ghi nhận các cơ quan báo chí đã làm tốt vai trò là kênh thông tin quan trọng trong việc phổ biến chủ trương, chính sách của Đảng và Nhà nước đến nhân dân; giúp lãnh đạo tỉnh ban hành các chủ trương, chính sách phù hợp. Đồng thời, bày tỏ mong muốn, các cơ quan báo chí tiếp tục đồng hành cùng Đảng bộ và nhân dân trong tỉnh vượt qua khó khăn, hoàn thành các mục tiêu phát triển kinh tế - xã hội của năm 2014.
HẢI YẾN, N.V.TRANG, MAI HỒNG, KIỀU ANH