Đảng ủy Khối DN tỉnh quán triệt, triển khai nghị quyết cho đảng viên
(BĐ) - Ngày 19.3, Ban Thường vụ Đảng ủy Khối DN tỉnh đã tổ chức Hội nghị quán triệt, triển khai Nghị quyết Đại hội lần thứ XX Đảng bộ tỉnh và Nghị quyết Đại hội Đảng bộ Khối lần thứ VII, nhiệm kỳ 2020 - 2025, cho cán bộ, đảng viên các chi, đảng bộ cơ sở trực thuộc Đảng bộ Khối.
Quang cảnh hội nghị
Theo đó, tại Đại hội lần thứ VII, Đảng bộ Khối DN đã thông qua nghị quyết nêu rõ phương hướng và mục tiêu chủ yếu: Tiếp tục lãnh đạo, phối hợp thực hiện sắp xếp đổi mới, phát triển và nâng cao hiệu quả hoạt động của các DN thuộc Khối; xây dựng mối quan hệ hài hòa, ổn định, tiến bộ trong DN. Thực hiện đầy đủ nghĩa vụ đối với Nhà nước. Tăng cường công tác quốc phòng, an ninh và giữ gìn trật tự an toàn trong từng đơn vị, DN. Tập trung xây dựng Đảng bộ trong sạch vững mạnh; nâng cao năng lực lãnh đạo, sức chiến đấu của tổ chức cơ sở đảng, tạo được sự chuyển biến rõ rệt về chất lượng hoạt động của các loại hình tổ chức cơ sở đảng, tổ chức đảng ở cơ sở thực sự là hạt nhân chính trị, là cầu nối giữa Đảng, lãnh đạo đơn vị với quần chúng công nhân lao động. Đổi mới nội dung, phương thức hoạt động của các đoàn thể, nâng cao chất lượng đoàn viên, hội viên và chất lượng tổ chức đoàn, hội cơ sở, xây dựng và phát huy vai trò lực lượng nòng cốt trong các DN.
Tại hội nghị, Ban Thường vụ Đảng ủy Khối kêu gọi toàn thể cán bộ, đảng viên và người lao động trong Khối tiếp tục phát huy truyền thống của Đảng bộ, đoàn kết, khắc phục khó khăn, nêu cao tinh thần chủ động, sáng tạo, đẩy mạnh phong trào thi đua yêu nước, quyết tâm phấn đấu hoàn thành thắng lợi các mục tiêu, nhiệm vụ mà Nghị quyết Đại hội lần thứ VII của Đảng bộ Khối và Nghị quyết Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh lần thứ XX đề ra.
NGỌC QUỲNH