Hưởng ứng Tháng Thanh niên 2021 bằng nhiều hoạt động thiết thực
(BĐ) - Hưởng ứng Tháng Thanh niên 2021, sáng 20.3, Đoàn Thanh niên Bệnh viện Bình Định phối hợp với Chi đoàn Ngân hàng Vietcombank chi nhánh Bình Định đã tổ chức chương trình khám bệnh, cấp phát thuốc miễn phí và tặng quà tại xã Vĩnh Kim, huyện Vĩnh Thạnh. Các y, bác sĩ bệnh viện đã thực hiện thăm khám, kiểm tra chức năng tổng quát, tư vấn cách chăm sóc sức khỏe và cấp phát thuốc miễn phí cho 250 người cao tuổi, neo đơn, gia đình chính sách; tặng 30 suất quà cho các hộ gia đình khó khăn và tặng 3 chiếc xe đạp cho các em học sinh giỏi có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn tại địa bàn xã. Tổng giá trị kinh phí hỗ trợ hơn 22 triệu đồng.
Tặng xe đạp cho học sinh giỏi có hoàn cảnh khó khăn tại xã Vĩnh Kim, huyện Vĩnh Thạnh. Ảnh: VĂN BÀN
Cùng ngày, Chi đoàn Sở KH&ĐT phối hợp với Huyện đoàn, Phòng Tài chính - Kế hoạch huyện Phù Mỹ tổ chức về nguồn và thực hiện một số hoạt động ý nghĩa trên địa bàn huyện Phù Mỹ, thu hút 40 cán bộ lãnh đạo, đoàn viên các đơn vị tham gia.
Trong chương trình, ĐVTN các đơn vị đã đến dâng hương và tham quan Nhà lưu niệm chi bộ Trà Quang - đây là chi bộ Đảng đầu tiên của huyện Phù Mỹ; trồng 50 cây sao đen và cây bàng trong khuôn viên Trường Tiểu học xã Mỹ Tài; tặng 300 suất quà (300 nghìn đồng/suất) cho các em học sinh Trường Tiểu học Mỹ Tài.
TRIỀU CHÂU - HẰNG NGA