Đoàn khối Doanh nghiệp tỉnh: Tuyên dương 20 cán bộ, đoàn viên, thanh niên tiêu biểu
(BĐ) - Chiều 24.3, tại TP Quy Nhơn, Đoàn khối Doanh nghiệp tỉnh tổ chức gặp mặt cán bộ Đoàn khối các khóa và tuyên dương 20 cán bộ, đoàn viên, thanh niên tiêu biểu.
Tại buổi gặp mặt, các đại biểu dành thời gian ôn lại truyền thống 90 năm qua của tổ chức Đoàn nói chung và gần 30 năm xây dựng, trưởng thành của Đoàn khối nói riêng.
Lãnh đạo Đảng ủy Khối Doanh nghiệp tỉnh tuyên dương cán bộ, đoàn viên, thanh niên tiêu biểu. Ảnh Hồng Phúc
Đoàn khối Doanh nghiệp tỉnh được thành lập vào ngày 20.9.1993. Toàn Đoàn hiện có 52 cơ sở Đoàn trực thuộc với hơn 3.000 đoàn viên, thanh niên; có 667 đảng viên trẻ tham gia sinh hoạt Đoàn. Từ khi thành lập đến nay, Đoàn khối đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ đoàn kết, tập hợp ĐVTN trong khối, xung kích đi đầu trong các hoạt động của DN, góp phần phát triển KT-XH của tỉnh. Ban Thường vụ Đoàn khối cũng luôn chú trọng triển khai công tác tuyên truyền giáo dục cho ĐVTN dưới nhiều mô hình mới; phong trào tình nguyện của các cấp bộ Đoàn trong khối ngày càng được triển khai sâu rộng, hiệu quả; công tác xây dựng tổ chức Đoàn ngày càng đổi mới.
Tại buổi gặp mặt, lãnh đạo Đảng ủy Khối Doanh nghiệp tỉnh cũng đã kêu gọi cán bộ, đoàn viên, thanh niên Đoàn khối tiếp tục phát huy sức trẻ, tinh thần xung kích, sáng tạo, tình nguyện; kết hợp chặt chẽ giữa hoạt động Đoàn với nhiệm vụ của đơn vị để từng bước nâng cao, củng cố tổ chức Đoàn vững mạnh về chính trị, tư tưởng và tổ chức.
Dịp này, Đoàn khối Doanh nghiệp tỉnh trao bằng khen của Trung ương Đoàn cho các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc và tuyên dương 20 cán bộ, đoàn viên, thanh niên tiêu biểu.
HỒNG PHÚC